พิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี จังหวัดภูเก็ต ครั้งที่ ๑๒
วันที่ ๒๘ ธันวาคม ๒๕๖๖ คณะผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนบ้านท่าเรือ ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ครั้งที่ ๑๒ จังหวัดภูเก็ต เพื่อแสดงออกซึ่งความจงรักภักดี น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ของสถาบันพระมหากษัตริย์ ทรงประกอบพระราชกรณียกิจนานัปการเพื่อความกินดีอยู่ดีของพสกนิกร เป็นการสร้างขวัญกำลังใจให้พุทธศาสนิกชน และยังทำให้สังคมเกิดความสงบร่มเย็น สันติสุข ด้วยการนำหลักธรรมจากบทสวดเจริญพระพุทธมนต์มาประพฤติปฏิบัติในชีวิตประจำวัน โดยได้รับความเมตตาจาก พระครูพรหมประภัสสร รองเจ้าคณะจังหวัดภูเก็ต เจ้าอาวาสวัดเทพวนาราม(ม่าหนิก) เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ โดยมีนายสมชาย พนมรักษ์ อัยการจังหวัดคดีเยาวชนและครอบครัวจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานฝ่ายฆราวาส ณ วัดท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_150946094-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_162311626-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_161135787-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_152154017-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_151211699-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_151220337-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_151308479-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_160845391-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_161724664-800x600.jpg)
Leave a comment