พิธีแห่พระรอบเมือง (อิ้วเก้ง) ศาลเจ้าท่าเรือ
วันที่ ๓๐ กันยายน ๒๕๖๕ นายสมเกียรติ ทนน้ำ ประธานคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน คณะครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนโรงเรียนบ้านท่าเรือ ร่วมพิธีแห่พระ (อิ้วเก้ง) ของศาลเจ้าท่าเรือ ประจำปี ๒๕๖๕ เพื่อส่งเสริมประเพณีถือศิลกินผัก ประจำปี ๒๕๖๕ จัดโดย สำนักงานเทศบาลตำบลศรีสุนทร ร่วมกับศาลเจ้าท่าเรือ สำหรับขบวนแห่พระตั้งขบวนที่บริเวณสี่แยกมหาวิทยาลัยราชภัฎภูเก็ต เคลื่อนขบวนเข้าสู่ถนนเทพกระษัตรีผ่านถนนสายต่างๆ ในตัวเมืองภูเก็ต พร้อมประกอบพิธีอัญเชิญเฮี้ยวโห้ย ณ สะพานหินไปยังศาลเจ้าท่าเรือ ในการนี้ทางโรงเรียนบ้านท่าเรือ ขอขอบคุณผู้ปกครองและผู้เกี่ยวข้องที่ให้ความร่วมมือมา ณ โอกาสนี้
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/P9300036-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/P9300050-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220930_095919-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220930_100637-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220930_100644-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/P9300102-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/P9300103-scaled.jpg)
Leave a comment