การคัดกรองสายตาและการแก้ไขปัญหาสายตา
วันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีสุนทร จัดกิจกรรมโครงการ “พาหมอพบประชาชน” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฏาคม ๒๕๖๗ กิจกรรมการคัดกรองสายตาและแก้ปัญหาสายตาผิดปกติให้กับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าเรือ เพื่อให้นักเรียนทุกคนได้รับการตรวจคัดกรองสายตาและเพิ่มการเข้าถึงบริการแว่นตาสำหรับนักเรียนที่มีภาวะสายตาผิดปกติ (ค่า VA ตั้งแต่ ๒๐/๕๐ ขึ้นไป) จะได้รับการส่งต่อเพื่อตรวจวินิจฉัยโดยจักษุแพทย์ต่อไป ณ ลานอเนกประสงค์ อาคาร ๒ (มุกดาวดี) โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0445-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0447-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0449-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0464-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0455-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0453-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_0469-800x600.jpg)
Leave a comment