การตรวจสุขภาพช่องปากนักเรียน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖
วันที่ ๑๘ – ๑๙ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีสุนทร ให้ความอนุเคราะห์เข้าตรวจสุขภาพช่องปากนักเรียน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ ระดับชั้นอนุบาล ๒ – ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ โรงเรียนบ้านท่าเรือ เพื่อเป็นการป้องกัน รักษาและส่งเสริมสุขภาพนักเรียนให้มีสุขภาพดี ส่งผลให้นักเรียนสามารถดำเนินชีวิตเป็นปกติสุข เพิ่มโอกาสทางการเรียนรู้ให้กับเด็กนักเรียน จนสามารถทำกิจกรรมประจำวันได้อย่างราบรื่น ซึ่งเป็นผลดีต่อเด็กนักเรียน และครอบครัว รวมถึงเพิ่มโอกาสประสิทธิภาพในการเรียนรู้ และการดำเนินชีวิตอย่างมีความสุข เพื่อรองรับการพัฒนาทางสติปัญญา เพื่อเป็นกำลังสำคัญในการพัฒนาประเทศในอนาคตต่อไป ลานอเนกประสงค์ ณ อาคารมุกดาวดี โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230718_101514709-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230718_101011324-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230718_103020929-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230718_102010694-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_7667-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_7668-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_7669-800x600.jpg)
Leave a comment