การทดสอบสมรรถนะด้านการวัดผลเเละประเมินผลการจัดการเรียนรู้
วันที่ ๑๑ มกราคม ๒๕๖๗ ว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการสถานศึกษา พร้อมด้วย นายณัฐวรรธน์ ปัญธัญญลักษณ์ รองผู้อำนวยการสถานศึกษา เข้ารับการทดสอบสมรรถนะด้านการวัดผลเเละประเมินผลการจัดการเรียนรู้ ครั้งที่ ๑ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๗ เพื่อวัดความรู้ ความเข้าใจ ด้านการวัดและประเมินผลการเรียนรู้ของผู้เรียนและนำไปประยุกต์ใช้ การพัฒนาเครื่องมือวัดและประเมินผลผู้เรียน รวมทั้งนำไปประยุกต์ใช้การวัดและประเมินผลเพื่อพัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน ด้วยระบบดิจิทัล (Digital Testing) จัดโดย สถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ (องค์กรมหาชน) ณ ศูนย์ HCEC โรงเรียนสตรีภูเก็ต
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__11436108-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__30113797_0-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__30113823_0-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__30113816-800x600.jpg)
Leave a comment