การประชุมการขับเคลื่อนการพัฒนาเด็กปฐมวัย เพื่อเสริมสร้างการพัฒนาทักษะสมอง EF (Executive Functions)
วันที่ ๒๕ – ๒๗ ตุลาคม ๒๕๖๖ ว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าเรือ มอบหมายให้ นายณัฐวรรธน์ ปัญธัญญลักษณ์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าเรือ และนางสาวกฤตยพร สกุลจันทร์ ครูชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมการประชุมการขับเคลื่อนการพัฒนาเด็กปฐมวัย เพื่อเสริมสร้างการพัฒนาทักษะสมอง EF (Executive Functions) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริม สนับสนุนและพัฒนา ผู้ปฎิบัติงานด้านการจัดการศึกษาปฐมวัยและสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยในพื้นที่ให้มีความรู้ความเข้าใจเรื่องการพัฒนาทักษะสมอง EF (Executive Functions) ของเด็กปฐมวัยตามมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติ ส่งเสริม กำกับติดตามและประเมินผลความสำเร็จ ณ บลูแคนยอน คันทรี คลับ อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต เเละทัศนศึกษาดูงาน ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก องค์การบริหารส่วนตำบลไม้ขาว
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/62052_0-800x534.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/62053_0-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/62056_0-800x534.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/62058_0-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_ปฐมวัยEF-@-บูลแคนยอนคันทรีคลับ_๒๓๑๐๒๗_2_0-800x534.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/62055_0-800x534.jpg)
Leave a comment