การประเมินโรงเรียนวิถีพุทธพระราชทานรุ่นที่ ๕ รอบการประเมินเชิงประจักษ์
วันพฤหัสบดีที่ ๓๑ สิงหาคม ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านท่าเรือ เข้ารับการประเมินโรงเรียนวิถีพุทธพระราชทาน รุ่นที่ ๕ จากคณะกรรมการประเมินรอบการเชิงประจักษ์ นำโดย พระมหากฤษดา ขนฺตฺยาภินนฺโท และคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ โดยมี ว่าที่ร.ต.วชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการสถานศึกษา คณะครู บุคลากร นักเรียนโรงเรียนบ้านท่าเรือพร้อมด้วยคณะกรรมการขับเคลื่อนโรงเรียนวิถีพุทธ ร่วมนำเสนอผลการดำเนินงานและให้ข้อมูลการพัฒนานวัตกรรมที่มีจุดเด่นในการพัฒนาศีลธรรม คุณธรรม จริยธรรม ตามแนวทางมาตรฐานตัวชี้วัดโรงเรียนวิถีพุทธพระราชทาน ๕๔ ประการ “โครงงานเด็กท่าเรือ เป็นคนต่งห่อ” และร่วมกันประกอบศาสนพิธี ปฏิบัติธรรม ณ ห้องประชุม ๑๑๑ ปีโรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315331-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315332-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315333-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315334-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315335-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315336-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315338-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315350-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315353-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315362-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315371-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315375-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315393-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315398-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315410-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315421-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315452-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315454-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315483-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315324-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315276-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315278-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315279-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315283-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0586-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0588-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0618-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0624-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_0631-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_083034476-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_083109752-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_083153082-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_083534026-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_084356828-797x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_085609483-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_091044567-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_093203058-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_124523692-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_124623798-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_124834871-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_130655410-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_131526643-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_131549240-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_135705849-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_20230831_135740272-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315273-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315275-400x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315281-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315284-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315303-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315308-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315314-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315316-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315318-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315320-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/P8315330-800x533.jpg)
Leave a comment