การสอบประเมินคุณภาพการศึกษาขั้นพื้นฐาน (NT : National Test) ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖
วันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ โรงเรียนบ้านท่าเรือ ได้รับมอบหมายจาก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต เป็นสนามสอบการประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) เพื่อวัดความรู้และความคิดรวบยอดของนักเรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ มีนักเรียนเข้าสอบจำนวน ๒๖ คน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ จำนวน ๒ วิชา ประกอบด้วย ความสามารถด้านคณิตศาสตร์ และ ความสามารถด้านภาษาไทย การดำเนินการจัดสอบภายในสนามสอบมีประสิทธิภาพ เป็นไปตามแนวปฏิบัติการประเมินคุณภาพผู้เรียน สำนักทดสอบทางการศึกษา ณ สนามสอบโรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1608-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1607-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1614-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1605-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1615-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1664-800x600.jpg)
Leave a comment