การสอบเพื่อประเมินความสามารถด้านการอ่านของผู้เรียน (Reading Test : RT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๕
วันที่ ๒๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดสอบเพื่อประเมินความสามารถด้านการอ่านของผู้เรียน (Reading Test : RT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๕ มีนักเรียนเข้าสอบจำนวน ๒๕ คน โดยมี นางพัทธนันท์ ตันติสิทธิพร ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สพป.ภูเก็ต และคณะตรวจเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต ออกตรวจเยี่ยมการดำเนินการจัดสอบระดับสนามสอบให้เป็นไปตามแนวปฏิบัติการจัดสอบและมาตรฐานการทดสอบของ สำนักงานรับรองมาตรฐานและประเมินคุณภาพการศึกษา ณ สนามสอบโรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_20230220_085114522-797x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_20230220_111734901-797x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_20230220_102008275-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_20230220_102014800-800x600.jpg)
Leave a comment