การอบรมเชิงปฏิบัติการ สร้างการรับรู้ เตรียมความพร้อมสู่การประเมิน RT, NT, O-NET และ PISA
วันที่ ๒๘ ธันวาคม ๒๕๖๖ นายณัฐวรรธน์ ปัญธัญญลักษณ์ รองผู้อำนวยการสถานศึกษา พร้อมด้วยนางสาวจิราภรณ์ อินทยอด ครูชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มบริหารงานวิชาการ ได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการสถานศึกษา โรงเรียนบ้านท่าเรือ เข้าร่วมปฏิบัติหน้าที่วิทยากร การอบรมเชิงปฏิบัติการ สร้างการรับรู้ เตรียมความพร้อมสู่การประเมินความสามารถด้านการอ่าน (RT) การประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) การทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) และการประเมินผลนักเรียนนานาชาติ (PISA) เพื่อพัฒนา แนะแนวทางให้กับครูผู้สอนและเตรียมความพร้อมให้กับนักเรียนต่อการรับการวัดผลและการประเมินผลทางการเรียนและการทดสอบระดับชาติ ณ ห้องประชุมพุดภูเก็ต สพป.ภูเก็ต
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/108915_0-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/108916_0-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_20231228_095256-797x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__1736718_0-800x556.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/S__1736719_0-800x556.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/Screenshot-2026-800x480.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/Screenshot-2054-800x480.jpg)
Leave a comment