การแข่งขันกีฬาสีภายใน “ท่าเรือเกมส์” ครั้งที่ ๑๘ ประจำปี ๒๕๖๖
วันที่ ๖ ตุลาคม ๒๕๖๖ นายบัญชา ธนูอินทร์ นายอำเภอถลาง เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาสีภายใน
โรงเรียนบ้านท่าเรือ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ “ท่าเรือเกมส์” ครั้งที่ ๑๘ โดยมีว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าเรือ กล่าวรายงาน มีนายภิวร จัดสร้าง ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีตำบลศรีสุนทรเป็นนักกีฬาอาวุโส กล่าวคำปฎิญาณตนนักกีฬา การจัดการแข่งขันกีฬาครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนได้แสดงความสามารถและพัฒนาทักษะทางด้านกีฬา รวมทั้งปลูกฝังให้นักเรียนมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ และรู้จักการให้อภัย รู้จักใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ห่างไกลยาเสพติด การแข่งขันกีฬา ประกอบด้วย ๒ หน่วยสี คือ สีฟ้า และสีชมพู จัดการแข่งขันทั้งหมด ๓ ชนิดกีฬา คือกีฬาฟุตบอล แชร์บอล และกรีฑา ซึ่งการจัดการแข่งขันครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนให้ความอนุเคราะห์อย่างดียิ่งจากอำเภอถลาง เทศบาลตำบลศรีสุนทร สถานีตำรวจภูธรถลาง และโรงเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต คณะกรรมการสถานศึกษา ผู้ปกครองและองค์กรต่างๆ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2621-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2623-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2635-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2637-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2673-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2674-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_085903024-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_091645435-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_091853783-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_092351024-797x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_092848411-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_093136629-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_093341325-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_134325618-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_094910341-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_094748645-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066325-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066326-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066327-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_134858879-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_145447058-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066303-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066309-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066324-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066372-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_105853263-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066359-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066363-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066398-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/PA066409-800x533.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2275-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2281-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2513-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_2515-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_153840953-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_154038577-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231006_153630928-800x600.jpg)
Leave a comment