กิจกรรมจิตอาสาถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันนวมินทรมหาราช ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๖
วันที่ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๖ ว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าเรือ มอบหมายให้นายณัฐวรรธน์ ปัญธัญญลักษณ์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าเรือ พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนบ้านท่าเรือ ร่วมกิจกรรมจิตอาสาถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันนวมินทรมหาราช ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๖ ภายใต้กิจกรรมจิตอาสา “พัฒนา ปลูกหญ้าทะเลในพื้นที่หาดท่าหลา” ณ บริเวณหาดท่าหลา อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต เพื่อเป็นการสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ที่มีต่อพสกนิกรชาวไทย และพัฒนาระบบนิเวศในบริเวณหาดท่าหลา ให้กลับมาสมบูรณ์
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/1697187996401-800x451.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231013_151903428-797x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231013_152053592-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/1697187996556-399x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231013_151236168-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/IMG_20231013_151900811-797x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/1697187996613-338x600.jpg)
Leave a comment