กิจกรรมทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้และภูมิปัญญาท้องถิ่น ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๕
วันที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๖๕ โรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดกิจกรรมทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้และภูมิปัญญาท้องถิ่น ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๕ ณ ศูนย์กำจัดขยะมูลฝอยรวมภูเก็ต(สะพานหิน) และทัศนศึกษาสวนน้ำอันดามันดา อำเภอเมือง จังหวัดภูเก็ต โดยนักเรียนระดับชั้น อนุบาล – ประถมศึกษาปีที่ ๓ ศึกษาแหล่งเรียนรู้ การคัดแยกขยะต้นทาง และนักเรียนระดับชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๔ – ๖ ศึกษาแหล่งเรียนรู้ การจัดการสิ่งแวดล้อมและการกำจัดขยะมูลฝอย เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้เรียนรู้นอกห้องเรียนจากประสบการณ์ตรงจากแหล่งเรียนรู้ในชุมชนและท้องถิ่น โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากสำนักงานเทศบาลนครภูเก็ต
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_4467-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8260036-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_6440-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_3681-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_3679-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8260038-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220826_131347-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_9952-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220826_130205-scaled.jpg)
Leave a comment