กิจกรรมอบรมคุณธรรม จริยธรรมแก่เยาวชนและประชาชน ประจำปี ๒๕๖๕
วันที่ ๑๑ – ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๕ เทศบาลตำบลศรีสุนทร ร่วมกับ โรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดโครงการอบรมจริยธรรม คุณธรรมแก่เยาวชนและประชาชน ประจำปี ๒๕๖๕ โดยมี นายเฉลิมพล เกิดทรัพย์ นายกเทศมนตรีตำบลศรีสุนทร เป็นประธานในพิธี มีวัตถุประสงค์เพื่อปลูกฝังคุณธรรมพื้นฐานตามแนวทางโรงเรียนวิถีพุทธ น้อมนำหลักธรรมคำสอนทางพระพุทธศาสนามาเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ ในการพัฒนาคุณภาพชีวิต ส่งเสริมการประพฤติปฏิบัติตนอย่างเหมาะสม มีความพร้อมและรู้เท่าทันความเปลี่ยนแปลงของสังคม การอบรมได้รับการสนับสนุนงบประมาณ จากสำนักงานเทศบาลตำบลศรีสุนทร และได้รับการสนับสนุนวิทยากรและสถานที่จากวัดท่าเรือ อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220811_090513-1-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220812_101650-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220812_124938-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220812_130119-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P1010138-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P1010153-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8110008-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8110020-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8110024-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8110059-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8110067-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8120004-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8120009-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8120010-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8120052-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/P8120143-scaled.jpg)
Leave a comment