กิจกรรมอบรมให้ความรู้พฤติกรรมการบริโภคอาหารเพื่อเสริมสร้างสุขภาพอนามัยแก่นักเรียน โครงการอาหารเช้าเพื่อน้อง อิ่มท้อง สมองแจ่มใส
วันที่ ๑๖ กันยายน ๒๕๖๕ งานส่งเสริมสุขภาพอนามัย โรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดกิจกรรมอบรมให้ความรู้พฤติกรรมการบริโภคอาหารเพื่อเสริมสร้างสุขภาพอนามัยแก่นักเรียน กิจกรรมโครงการอาหารเช้าเพื่อน้อง อิ่มท้อง สมองแจ่มใส งบประมาณโดยกองทุนหลักประกันสุขภาพท้องถิ่นเทศบาลตำบลศรีสุนทร กลุ่มเป้าหมายนักเรียน จำนวน ๔๐ คน ณ ห้องประชุม ๑๑๑ ปีโรงเรียนบ้านท่าเรือ การจัดกิจกรรมครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนวิทยากร จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีสุนทร จำนวน ๒ ท่าน ประกอบด้วย นางวิภาพรรณ ทรัพย์ประเสริฐ ตำแหน่งพยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และ นางชมษร ฤกษ์สันทัด ตำแหน่งพยาบาลวิชาชีพชำนาญการ ในการนี้โรงเรียนบ้านท่าเรือขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนการจัดกิจกรรมครั้งนี้จนสำเร็จลุล่วงตามวัตถุประสงค์
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449750.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449739.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449744.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449749.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449748.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449742.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449743.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449741.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449746.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__101449745.jpg)
Leave a comment