กิจกรรมเปิดชั้นเรียน (Open Class)
วันที่ ๒๐ มีนาคม ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดกิจกรรมเปิดชั้นเรียน (Open Class) เพื่อส่งเสริมโรงเรียนการจัดการเรียนรู้ที่หลากหลายตามแนวทางเชิงรุก (Active Learning) โดยใช้นวัตกรรมบูรณาการฐานโครงงานที่สอดคล้องกับบริบทของโรงเรียนและความแตกต่างของนักเรียนในด้านความถนัดและความสนใจ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๔ หน่วยการเรียนรู้คุณธรรมนำชีวิต เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ เรื่อง น้ำหมักชีวภาพกับการเจริญเติบโตของพืช ณ ห้องปฏิบัติการวิทยาศาสตร์ โรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดกิจกรรมการเรียนรู้โดย นางสาวศนาการณ์ นาวีว่อง ตำแหน่งครูโรงเรียนบ้านท่าเรือ และมีคุณครูที่รับผิดชอบจัดการเรียนรู้ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๔ จำนวน ๕ ท่าน จากโรงเรียนวัดศรีสุนทร (มิตรภาพ ๑๕) และโรงเรียนบ้านม่าหนิก พร้อมด้วยทีมโค้ชจากมหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต เข้าร่วมสังเกตการณ์สอนและร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ผ่านกระบวนการ PLC ณ ห้องประชุม ๑๑๑ ปี โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230320_145346727-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230320_145644955-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230320_141730188-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230320_144447912-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230320_144440794-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230320_144243997-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230320_151240621-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230320_141843420-800x450.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_20230320_142523842-797x600.jpg)
Leave a comment