กิจกรรมเลือกตั้ง คณะกรรมการสภานักเรียน ปีการศึกษา ๒๕๖๕
วันที่ ๑๐ มิถุนายน ๒๕๖๕ โรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดกิจกรรมเลือกตั้งสภานักเรียน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๕ กิจกรรมในครั้งนี้ มุ่งส่งเสริมให้นักเรียนได้เรียนรู้และเข้าใจการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุขที่ถูกต้อง มีสมรรถนะในการเรียนรู้ สามารถนำกระบวนการต่างๆ ไปใช้ในชีวิตประจำวัน มีจิตสาธารณะ บริหารจัดการแก้ไขความขัดแย้ง เป็นผู้นำ ผู้ตามที่ดี มีทักษะชีวิตการอยู่ร่วมกันในสังคมแบบมีส่วนร่วมในโรงเรียนอย่างเป็นรูปธรรม ผ่านการปฏิบัติการใช้สิทธิ์เลือกตั้งตามวิถีประชาธิปไตย ในการดำเนินการครั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์สนับสนุนอุปกรณ์จากสำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำจังหวัดภูเก็ต ณ ห้องประชุม ๑๑๑ ปี โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/20220610_132222-1-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/20220610_135418-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/20220610_142514-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/20220610_142611-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/20220610_150628-1-scaled.jpg)
Leave a comment