งานสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ ครั้งที่ ๓๖
วันที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๖ ว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าเรือ มอบหมายให้ นายอนุศักดิ์ วงศ์มูสา หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี นำนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ทัศนศึกษางานสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ ครั้งที่ ๓๖ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๖ ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต ซึ่งเป็นส่วนสำคัญยิ่งต่อการพัฒนาเยาวชนของชาติ ให้มีความรู้ทางด้านวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยีและนวัตกรรม โดยกิจกรรมภายในงาน มีการจัด นิทรรศการเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๔ “พระบิดาแห่งวิทยาศาสตร์ไทย” นิทรรศการเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดช มหาราช บรมนาถบพิตร รัชกาลที่ ๙ “พระบิดาแห่งเทคโนโลยีไทย” และ”พระบิดาแห่งนวัตกรรมไทย” นิทรรศการเทิดพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๑๐นิทรรศการวิชาการของสาขาวิชาต่าง ๆ ในด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี นิทรรศการจากหน่วยงานภายนอก กิจกรรมการแข่งขันและการประกวดทักษะกระบวนการวิทยศาสตร์
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111835-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111826-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111840-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111848-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111906-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111913-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111919-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111922-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111928-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111815-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111819-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/timeline_20230818_111821-800x600.jpg)
Leave a comment