ฉีดพ่นหมอกควันกำจัดยุงลาย
วันที่ ๑๓ พฤษภาคม ๒๕๖๕ โรงเรียนบ้านท่าเรือ ได้รับความอนุเคราะห์เจ้าหน้าที่พร้อมเครื่องฉีดพ่นหมอกควัน จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีสุนทรและกองสาธารณสุข สำนักงานเทศบาลตำบลศรีสุนทร เข้ามาดำเนินการฉีดพ่นหมอกควันเพื่อกำจัดยุงลายในบริเวณโรงเรียน ห้องเรียน เพื่อควบคุมป้องกันโรคที่มียุงลายเป็นพาหะ เป็นการดูแลสุขภาพอนามัยของนักเรียนและเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๕
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/20220513_091914-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/20220513_092059-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/20220513_092344-scaled.jpg)
Leave a comment