ฉีดพ่นหมอกควันเพื่อกำจัดยุงลายก่อนเปิดเรียน ภาคเรียนที่ ๑/๒๕๖๖
วันที่ ๑๓ พฤษภาคม ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านท่าเรือ ได้รับความอนุเคราะห์เจ้าหน้าที่พร้อมอุปกรณ์ฉีดพ่น
หมอกควัน จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพและกองสาธารณสุขเทศบาลตำบลศรีสุนทร เข้ามาดำเนินการฉีดพ่นหมอกควันเพื่อกำจัดยุงลายในบริเวณโรงเรียน ห้องเรียน เพื่อควบคุมป้องกันโรคที่มียุงเป็นพาหะและเป็นการดูแลสุขภาพอนามัยของนักเรียนของโรงเรียนบ้านท่าเรือ และเตรียมความพร้อมการเปิดเรียน ภาคเรียนที่ ๑/๒๕๖๖
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/56177-800x360.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/56171-800x360.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/56170-800x360.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/56176-800x360.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/56178-800x360.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/56225-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/56226-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/56227-800x600.jpg)
Leave a comment