ฉีดพ่นหมอกควันเพื่อกำจัดยุงลายในบริเวณโรงเรียน เตรียมความพร้อมเปิดภาคเรียน
วันที่ ๔ พฤษภาคม ๒๕๖๗ โรงเรียนบ้านท่าเรือ ได้รับความอนุเคราะห์เจ้าหน้าที่พร้อมเครื่องฉีดพ่นหมอกควัน จากสำนักงานเทศบาลตำบลศรีสุนทร กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เข้ามาดำเนินการฉีดพ่นหมอกควันเพื่อกำจัดยุงลายในบริเวณโรงเรียน ห้องเรียน โรงอาหาร เพื่อควบคุมป้องกันโรคที่มียุงลายเป็นพาหะ เป็นการดูแลสุขภาพอนามัยของนักเรียนและเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๗
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7435-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7410-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7438-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7414-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7417-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7418-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7422-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7429-800x600.jpg)
Leave a comment