ฉีดวัคซีนป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า นักเรียนอายุ ๕ – ๑๑ ปี
วันที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๕ ว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าเรือ มอบหมายให้ นางสาวกฤตยพร สกุลจันทร์ ครูชำนาญการพิเศษ โรงเรียนบ้านท่าเรือ คุณครูประจำชั้นนำนักเรียน อายุ ๕-๑๑ ปี เข้ารับการฉีดวัคซีน Pfizer (สูตรฝาสีส้มสำหรับเด็ก) เพื่อป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019(COVID-19) เตรียมพร้อมรองรับการเปิดเรียนในรูปแบบ On–site โดยมีกลุ่มเป้าหมายนักเรียนที่ได้รับความยินยอมตามความสมัครใจ จำนวน ๙๗ คน ณ สนามบินนานาชาติจังหวัดภูเก็ต อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/1645241076186.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/1645241076843.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/1645241062999.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/1645241062591.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/1645241055707.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/1645241078623.jpg)
Leave a comment