ตรวจหาเชื้อเชิงรุกนักเรียน คณะครูและบุคลากร
วันที่ ๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๕ โรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดการเรียนการสอนรูปแบบผสม (Blended) ระหว่างเรียนที่บ้าน (Online , On demand , On hand) กับเรียนที่โรงเรียน(On site) สลับกลุ่มมาเรียนโดยปฏิบัติตามมาตรการป้องกัน เฝ้าระวังและควบคุมการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ตรวจคัดกรองด้วยชุดตรวจ ATK นักเรียน
คณะครูและบุคลากร กลุ่มเป้าหมาย จำนวน ๒๑๐ คน ผลการตรวจเป็นลบ จำนวน ๒๐๖ คน ส่งตรวจซ้ำ จำนวน ๔ คน ในการดำเนินการได้รับความอนุเคราะห์บุคลากรทางการแพทย์และชุดตรวจ ATK จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีสุนทร
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/20220207_092445-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/20220207_093410-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/20220207_094123-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/20220207_094202-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/20220207_095433-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/20220207_095455-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/20220207_095620-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/20220207_095631-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/20220207_101741-scaled.jpg)
Leave a comment