นักเรียนเข้าร่วมโครงการยุวชนจิตอาสา สร้างพลังชุมชน
วันที่ ๒๑ ธันวาคม ๒๕๖๕ นางสาวอาภาพร เรียนชัย ได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าเรือ ให้นำนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๔ จำนวน ๑๕ คน เข้าร่วมโครงการยุวชนจิตอาสา สร้างพลังชุมชน จัดโดย สำนักงานพัฒนาชุมชนจังหวัดภูเก็ต ณ ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงบ้านลิพอนใต้ เพื่อให้นักเรียนมีความเข้าใจศูนย์ผู้นำจิตอาสาพัฒนาชุมชน พร้อมจะเสียสละเวลา แรงกาย แรงใจ สติปัญญา ในการทำกิจกรรมสาธารณประโยชน์หรือสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อชุมชนและส่วนรวมโดยไม่หวังผลตอบแทน
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/269607-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG20221221102441-450x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/timeline_20221221_084947-800x600.jpg)
Leave a comment