นายกเหล่ากาชาดจังหวัดภูเก็ต ติดตาม ตรวจเยี่ยมการจัดการเรียนรู้ ส่งเสริมพัฒนาการ การพูด อ่าน เขียนภาษาไทย นักเรียน
วันที่ ๒๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นางบุษดี สุวรรณรัตน์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดภูเก็ต พร้อมด้วยคณะกาชาดจังหวัดภูเก็ต ศึกษานิเทศสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดภูเก็ตและสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาภูเก็ต เข้าติดตาม ตรวจเยี่ยม ศึกษาข้อมูลกระบวนการจัดการเรียนรู้ ระดับชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๑ – ๔ เพื่อกำหนดแนวทางการขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมและพัฒนาการพูด อ่าน เขียนภาษาไทยในเขตพื้นที่จังหวัดภูเก็ต สนองพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี อุปนายิกา ผู้อำนวยการสภากาชาดไทย ในการแก้ไขปัญหาการอ่านไม่ออกเขียนไม่ได้ของเด็กนักเรียน ให้สามารถพัฒนาทักษะของตนเองจนนำไปสู่การอ่านออกและเขียนได้ในที่สุด โดยมี คณะผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมนำเสนอข้อมูลและให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุม ๑๑๑ ปี โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_105436882-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_094415079-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_095119476-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_100014415-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_100959782-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_101410079-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_102022018-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_101439255-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_105457392-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_20240223_105509079-800x600.jpg)
Leave a comment