พิธีฉลองพระบัญชาสมเด็จพระสังฆราช ทรงแต่งตั้งรองเจ้าคณะจังหวัดภูเก็ต
วันที่ ๒๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ ว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการสถานศึกษา คณะครู บุคลากรและนักเรียนโรงเรียนบ้านท่าเรือ ร่วมขบวนประดับพัดยศ พิธีฉลองพระบัญชาสมเด็จพระสังฆราชที่ทรงแต่งตั้งพระครูพรหมประภัสสร (เศวก อาภัสสโร) เจ้าอาวาสวัดเทพวนาราม (วัดม่าหนิก) ปัจจุบันดำรงตำแหน่งในทางปกครองคณะสงฆ์เป็นเจ้าคณะอำเภอถลาง ให้ดำรงตำแหน่งรองเจ้าคณะจังหวัดภูเก็ต ณ พระมหาธาตุเจดีย์ วัดเทพวนาราม (วัดม่าหนิก) ทั้งนี้หัวหน้าส่วนราชการและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียง
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_20221128_092843344-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/1669606088661-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_20221128_082951288-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_20221128_080707861-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_20221128_092858765-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_20221128_093257526-800x600.jpg)
Leave a comment