พิธีถวายเทียนพรรษา เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ปี ๒๕๖๕
วันที่ ๑๒ กรกฎาคม ๒๕๖๕ ว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการสถานศึกษา คณะครูและนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๔-๕ โรงเรียนบ้านท่าเรือ ร่วมพิธีถวายเทียนพรรษา ฟังธรรมเทศนา เวียนเทียนรอบอุโบสถ เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ปี ๒๕๖๕ เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้ร่วมอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของไทย ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาตามวิถีพุทธ ตลอดจนเสริมสร้างความสามัคคีระหว่าง บ้าน วัดและโรงเรียน ณ วัดท่าเรือ อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__99876902.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__99876905.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__99876906.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__99876907.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__99876909.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__99876908.jpg)
Leave a comment