พิธีปัจฉิมนิเทศนักเรียนที่สำเร็จการศึกษา ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๔
วันที่ ๒๙ มีนาคม ๒๕๖๕ ว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าเรือ คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา จัดพิธีปัจฉิมนิเทศนักเรียนที่สำเร็จการศึกษา ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๔ กิจกรรมประกอบด้วย การปัจฉิมนิเทศ มอบเกียรติบัตร มอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนที่มีผลการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติ (O-NET) สูงกว่าระดับประเทศ การมุทิตาจิตต่อครูผู้สอนเพื่อแสดงความยินดีกับนักเรียนที่จบหลักสูตรการศึกษา สานสายใยความสัมพันธ์อันดีระหว่างคณะครูกับนักเรียนสร้างความตระหนักถึงการพัฒนาศักยภาพของตนเองบนพื้นฐานความรับผิดชอบและสร้างขวัญกำลังใจให้นักเรียนพร้อมที่จะเข้ารับการศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้น ณ ห้องประชุม ๑๑๑ ปี โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_085602-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_085728-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_090555-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_092204-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_092313-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_092823-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_092644-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_101805-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_102221-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220329_102424-scaled.jpg)
Leave a comment