พิธีรับตราพระราชทานบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย
วันที่ ๒๓ กรกฎาคม ๒๕๖๖ นางสาวกฤตยพร สกุลจันทร์ และนางสาวศนาการณ์ นาวีว่อง ครูโรงเรียนบ้านท่าเรือ เข้าร่วมพิธีรับตราพระราชทานบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย สำหรับเด็กปฐมวัย รอบที่ ๔ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ – ๒๕๗๐ และรับตราพระราชทานบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย สำหรับเด็กประถมศึกษา โรงเรียนคุณภาพมาตรฐานกิจกรรมวิทยาศาสตร์ “บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย” ตามพระราชดำริสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ องค์การพิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์ อพวช.คลอง ๕ ปทุมธานี
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/S__107208752-450x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/S__107208749-450x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/S__107208751-450x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/S__107208748.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/S__107208750.jpg)
Leave a comment