พิธีวางพวงมาลาและสดุดีวีรกรรมท้าวเทพกระษัตรี ท้าวศรีสุนทรและบรรพชนผู้กล้าเมืองถลาง
วันที่ ๑๓ มีนาคม ๒๕๖๕ ผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนบ้านท่าเรือ ร่วมพิธีวางพวงมาลาและสดุดีวีรกรรมท้าวเทพกษัตรี ท้าวศรีสุนทร และบรรพชนผู้กล้าเมืองถลาง ประจำปี ๒๕๖๕ เพื่อเป็นการเทิดทูนเชิดชู เกียรติประวัติ และสดุดีวีรกรรมอันยิ่งใหญ่ของบรรพชนเมืองถลางที่ต่อสู้กับกองทัพข้าศึกเมื่อปี พ.ศ. ๒๓๒๘ ณ อนุสรณ์สถานเมืองถลาง อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/S__96403461.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/S__96403458.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/S__96419850.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/S__96403462.jpg)
Leave a comment