มหกรรมวิชาการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ “สป.รวมใจ ยกระดับการศึกษาไทยในภูมิภาค”
วันที่ ๓๑ สิงหาคม – ๒ กันยายน ๒๕๖๕ ว่าที่ร้อยตรีวชิรพันธุ์ บุญณมี ผู้อำนวยการสถานศึกษา พร้อมด้วยคณะครูโรงเรียนบ้านท่าเรือ เป็นตัวแทนสำนักงานศึกษาธิการภาค ๖ เข้าร่วมการประชุมมหกรรมวิชาการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ “สป.รวมใจ ยกระดับการศึกษาไทยในภูมิภาค” เพื่อนำเสนอผลงานและจัดนิทรรศการของโครงการ Innovation For Thai Education (IFTE) นวัตกรรมการศึกษา เพื่อพัฒนาการศึกษาและโครงการขับเคลื่อนการพัฒนา การจัดการศึกษาปฐมวัยพื้นที่จังหวัดภูเก็ต โดย คุณหญิงกัลยา โสภณพานิช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ประธานเปิดการประชุมและบรรยายพิเศษ “วางรากฐานการศึกษา พลเมืองไทยสู่พลเมืองโลก” ณ โรงแรมปรินซ์พาเลซ มหานาค กรุงเทพมหานคร
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/301895505.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/301115435.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/300801756.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/301574550.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/302239852.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/300816395.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/302319720.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/301934177.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/302460205.jpg)
Leave a comment