โครงการติดตั้งโคมไฟโซล่าเซลล์เพื่อสร้างความปลอดภัย
วันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๖๕ โรงเรียนบ้านท่าเรือ ขอขอบคุณ กฟผ. โครงการก่อสร้างระบบส่งไฟฟ้าเพื่อรับไฟฟ้าจากโรงไฟฟ้าเอกชน ให้ความอนุเคราะห์สนับสนุนงบประมาณจัดซื้อโคมไฟโซล่าเซลล์ พลังงานแสงอาทิตย์ จำนวน ๕ ชุด และให้ความอนุเคราะห์ดำเนินการติดตั้งโดย สถานีไฟฟ้าแรงสูงภูเก็ต ๓ เพื่อแก้ไขปัญหาความเสี่ยงของครูรักษาความปลอดภัยในเวลากลางคืน เนื่องจากอุปกรณ์ไฟฟ้าส่องแสงสว่างไม่ครอบคลุมจุดที่มีความเสี่ยงภายในบริเวณถนนภายในโรงเรียน
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_3459-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220804_104222-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220804_112059-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220804_122822-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220804_123304-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/Untitled-7-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/20220804_120559-scaled.jpg)
Leave a comment