โครงการอ่านสารสันติภาพและสงบนิ่งร่วมจิตอธิษฐาน
วันที่ ๒๑ กันยายน ๒๕๖๕ โรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดกิจกรรม “โครงการอ่านสารสันติภาพและสงบนิ่งร่วมจิตอธิษฐาน ๑ นาที” โดยมีกิจกรรมอ่านสารสันติภาพนายกรัฐมนตรี, สารของประธาน
มูลนิธิฯ และสารของเลขาธิการองค์การสหประชาชาติพร้อมทั้งสงบนิ่งร่วมจิตอธิฐานเป็นเวลา ๑ นาที หลังเคารพธงชาติ เพื่อเป็นรณรงค์ให้ผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา นักเรียนและผู้ปกครอง ได้รับรู้ถึงความสำคัญของวันสันติภาพสากล ณ ลานอเนกประสงค์ โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220921_141756-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220921_141822-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220921_141827-scaled.jpg)
Leave a comment