โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีสุนทร ฉีดวัคซีนสร้างภูมิคุ้มกันโรค
วันที่ ๒๘ กันยายน ๒๕๖๕ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีสุนทร ให้ความอนุเคราะห์ดำเนินการฉีดวัคซีนป้องกันบาดทะยัก และมะเร็งปากมดลูก (HVP) แก่นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๕ และ ๖ เพื่อเสริมสร้างให้นักเรียนมีสุขภาพแข็งแรง มีภูมิคุ้มกันโรคที่ดี ตามที่กระทรวงสาธารณสุขกำหนด ณ ลานอเนกประสงค์ โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220926_090241-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220926_090358-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220926_091335-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220926_091640-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220926_090149-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220926_090241-1-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220926_090344-scaled.jpg)
Leave a comment