โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีสุนทร บริการฉีดวัคซีนให้นักเรียน
วันที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๖๖ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีสุนทร ให้บริการฉีดวัคซีนนักเรียนชั้น ป.๑ ,ป.๕ และป.๖ โรงเรียนบ้านท่าเรือ ให้นักเรียนได้รับวัคซีนตามเกณฑ์ที่กระทรวงสาธารณสุข กำหนดทุกคน ประจำปี ๒๕๖๖ เพื่อเสริมสร้างให้นักเรียนมีสุขภาพแข็งแรง มีภูมิคุ้มกันโรคที่ดี โดยทางโรงเรียนบ้านท่าเรือ ได้ให้ความร่วมมือสำรวจและจัดเตรียมนักเรียนเพื่อรับวัคซีนตามช่วงอายุ ณ ลานอเนกประสงค์ อาคาร ๒ (มุกดาวดี) โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_5585-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_5565-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_5567-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_5574-800x600.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_5581-1-800x600.jpg)
Leave a comment