ค่ายเยาวชนอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๕
วันที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๕ นักเรียนแกนนำเยาวชนอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม โรงเรียนบ้านท่าเรือ เข้าร่วมโครงการค่ายเยาวชนอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๕ จัดโดย สำนักงานเทศบาลตำบลศรีสุนทร ณ ศูนย์ศึกษาธรรมชาติและสัตว์ป่าเขาพระแทว (น้ำตกโตนไทร) อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต เพื่อให้เยาวชนมีส่วนร่วมในการอนุรักษ์ พัฒนาแหล่งทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมให้สมบรูณ์ โดยใช้แหล่งเรียนรู้สถานที่ศึกษาจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__45359204.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__45359205.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__45359207.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__45359208.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__45359209.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__45359210.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__45359213.jpg)
Leave a comment