โครงการเกษตรอินทรีย์ในโรงเรียน ปีงบประมาณ ๒๕๖๕
วันที่ ๑๔ กันยายน ๒๕๖๕ สถานีพัฒนาที่ดินภูเก็ต ร่วมกับโรงเรียนบ้านท่าเรือ จัดกิจกรรมโครงการเกษตรอินทรีย์ในโรงเรียน ปีงบประมาณ ๒๕๖๕ ให้กับนักเรียน จำนวน ๑๕ คน เพื่อถ่ายทอดองค์ความรู้พื้นฐานด้านการพัฒนาที่ดินโดยใช้เทคโนโลยีชีวภาพของกรมพัฒนาที่ดิน เพื่อปลูกฝังให้นักเรียนมีความรู้การทำการเกษตรและปลูกผักปลอดสารพิษให้ปลอดภัยต่อตัวนักเรียนเองและมอบอุปกรณ์การเกษตรแก่โรงเรียน ณ ลานอเนกประสงค์ โรงเรียนบ้านท่าเรือ
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_111831-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_112023-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_113538-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_114314-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_113718-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_113844-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_113918-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_114247-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_121820-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/20220914_112034-scaled.jpg)
Leave a comment