ปรับระดับพื้นสนามฟุตบอล
วันที่ ๗ – ๘ มีนาคม ๒๕๖๕ ในนามผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนโรงเรียนบ้านท่าเรือ ขอขอบคุณ นายเรวัต อารีรอบ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต และสจ.นพพันธ์ สืบศักดิ์ สมาชิกองค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต เขต ๑ อำเภอถลาง ให้ความอนุเคราะห์เครื่องจักรและบุคลากรเข้าเกลี่ยเกรด บดอัดพื้นสนามฟุตบอล และนายเฉลิมพลเกิดทรัพย์ นายกเทศมนตรีตำบลศรีสุนทร ให้ความอนุเคราะห์ดินถม เพื่อนำมาปรับระดับพื้นสนามฟุตบอลโรงเรียนบ้านท่าเรือ ป้องกันน้ำท่วมขังขณะเกิดฝนตก แก้ปัญหาพื้นสนามต่างระดับสร้างความปลอดภัยป้องกันการเกิดอุบัติเหตุต่อนักเรียนและการให้บริการชุมชนขณะออกกำลังกาย
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220307_124506-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220307_142006-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220307_141907-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220307_123003-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220307_143341-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220307_142112-scaled.jpg)
![](https://bantarua.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/20220308_134613-scaled.jpg)
Leave a comment